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MAONESHO YA SIKUKUU YA NANE NANE
KWA MIKOA YA KANDA YA KASKAZINI.

Mkuu wa Mkoa wa Manyara Mh Queen Sendiga amewagngoza maelfu ya wakazi
wa Mkoa wa Arusha katika kilele cha maadhimisho ya sikukuu ya wakulima.

B Amewataka wadau na wananchi kutumia

727 1 fursa zilizopo katika kilimo cha umwagiliaji
L]k ilikukabiliana na mabadiriko ya tabia ya
S 47| nehi. katika tukio hilo Mkuu wa Mkoa'wa
L Manyara ametoa rai kwa wataalamu na
Y| maafisa wa kilimo kuyafikia makundi ya
~* wanawake vijana na wananchi kwa ujumla
'\ ilikuwaongeza elimu na ufanisi katika shu
ghuli za kilimo na ufugaji.

Aidha ameeleza kuwa Serikali imeendele-
Pev e : akutekeleza miradi ya umwagiliaji kwenye
. S ukanda we} mlkoBaIya kz%ezlm_lyen e tham
Tarehe 8. 8. 2023 ni sikukuu ya ya wakuli @nl ya jumia ya ollioni 4/.04. vii€ viie ame
ma inayofanyika kila mwaka. oty hiyo - éleza mpango wa Serikali kujenga visima
kwa mwaka 2023 imefanyika kikanda ikiju - 190 kwa kila Halmashauri ilikuleta mapin
imuisha mikoa ya Arusha Kilimanjaro pam-duzi katika Sekta ya umwagiliaji.
oLa na Mkoa wa Manyara mikoa ambayo in- e N e HTET
ﬁ alr(nlll_s.ha ujumla wa mikoa ya ukanda wa- Esssis e
askazini.

Kllele cha maadhimisho ya sikukuu ya -
wakulima kwa mwaka 2023 kimefanyika ki-
kanda katika Mkoa wa Arusha kwenye viwa

javya Themi jijini Arusha.

Ambapo Mh.Queen- & &

| Sendiga akiwa ndiye &
mgeni rasimi  watuKio
hilo kubwa, sambam- &= . RRTOT——
bana hilo Mkuu huyo Pia Mh.Queen Sendiga ameongeza siku
wa Mkoa wa Manyara mbili zaidi kwa maonyesho hayo kuendel-
) ametembelea maba- ea katika viwanja hivyo baada ya kuridhi
il nda ya maonyesho pa- shwa na maonyesho kwa wakulima, wan
moja ha kuhutubia um anchi na wanafunzi waliyojitokeza kujifun
ma_ uliyojitokeza. za kupitia_maonesho hayo.
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MAFUNZO YA DIRA YA TAIFA
YA MAENDELEO 2020 2050 MKOA WA MANYARA

Wizara ya fedha na mipango tarehe 18. julai. 2023 imeendesha mafunzo mafupi
kuhusu Dira ya maendeleo ya Taifa 2050 katika Mkoa wa Manyara.

Ambapo kaulimbiu ya mafunzo hayo ni el
shiriki katika kuijenga Tanzania wYakayo ﬁﬂav‘vomﬁwgzﬁk%%y%%y‘éﬁgrﬂ?aﬂﬁﬂi‘é

ﬂﬁf&?enhgﬁ%g%rgemgg'\',‘\’,VaaM”ﬁoa wa Nadi katika ngazi za wilaya na vitongoj

Manyara. Sambamba na hayo Mkuu wa Mkoa -
B 4 amewataka wakurugenzi katika Halma-
T g __~ shauri zote za Mkoa wa Manyara kupe-
== - leka uhamasishaji huwo katika ngazi za-
ﬁi kata, ikiwa nikuwapatia taarifa za mafun-
_— 20 hayo watendaji wa kata na wenye viti-

== \va mitaaa ili kila mtanzania awe na uwe-
=een  |€Wa Wakutosha kuhusu Dira ya maen -

" deleoya Taifa 2050.
iier:::l::t ky
i N2
“:-v
/B

Aidha mjumbe wa kamati ya maandalizi-
a mafunzo hayo (SoSthenes Kewe) -

| o u}oka kW|zarakya fedha na% mlpi)(an 0 am-

: : eeleza kuwa kwasasa inatumika Dira ya-

Katika ufunguzi wa mafunzo hayo maendeleo ya Taifa ya mwaka 2025, d

Mh.Queen endiga amewaeleza washiri- Ambapo Dira hIYO ya 2025 ilikuwa niku-
I

Ty ikt ks vakosta sl (a2, afe Inandlatke, Lt
ana nadira ya maendeleo 2050, Aidha gy "hali ya maisha kwa mtanzania kuje-

amewambia washiriki_Dira hiyo inagusa : b il
maeneo yote katika Taifa hivyo kuna ula 198 UaWala bora kujenga uchumi imara

glwsxowa ila mwananchi kuwa na uwelew- Mjumbe huyo ameeleza umuhimu wa

_ o _kuleta mafunzo hayo katika ngazi ya Mk
Amewaambia washiriki kuwa mafunzo ni oa ikiwa niutekelezaji wa Dira huku kio
ango mahususi katika kuhamasisha wa ngozi mkuu wa Dira hiyo ya mwaka
anzania wote na kuweka wepesi wakuw- 2050 akiwa ni Mh.Rais SamiaSuluhu
eza kutumia mawazo ya kila mwaanchi, Hasani huku wenye dhamana wakiwa
Amewahakikishia wataalamu waliyoende. ni viongozi wa Mkoa.
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TUVUNJE UKIMYA

KIKAQ CHA MRADI WA UTAFITI
WA SOKO LA SODO...

Katika hotuba yake Ya ufunguzi wa kikao hicho Katibu Tawala Mkoa wa Manyara ame
shukuru shirika'la OIKOS na wizara ya Afya kwakuleta mradi huwo wa utafiti kwaku

saidia suala la sodo kwa mabinti wakike mashuleni Pia ameelezakuwa kufanikiwa kwa

mradihawo -~ KATIBU TAWALA
ASISITIZA HEDHI
ngeza mahudhu
rio shuleni kwa - SALAMA
mabinti wengi.  suala la hedhi salama ni suala
|a kitaifa ambalo kila mtu kwenye-
jamii kulichukulia katika uzito, ame-

eleza kuwa ufanikishaji wa mradi -
huwo utakuwa umesaidi Taifa.

www.manyara.go.tz

| —

Katibu Tawala Mh.Karolina Mthapula akihutubia wadau katika
kikao kilichoandaliwa na shirika lisilo la kiserikali la OIKOS

fisa Afya Mkuu wizara ya Afya

Amew_a_taka watu kuwapa ushirikiano waku
tosha shirika hilo la OIKOS ushirikiano ambao
utaweza kurahisisha ufanikishaji wa mradi huwo.

Nukuu Tya maneno ya Mh Karolina Mthapula
Katibu Tawala Mkoa wa Manyara).
idha ameeleza ukosekanaji wa sodo ,
unaweza kukatisha ndoto za  mambinti wengi,
Pia ameeleza kuwa kufanikiwa kwa mradi huwo
kutasaidia kuongeza mahudhurio shuleni kwa
mabinti wengi.

meeleza umuhimu wa Afya
kwa akina mama wa badae ikiwa
ni kuongeza uwelewa kwa jami,
ambapo ameeleza juu ya kau
limbiu ya wizara
“TUVUNJE UKIMYA”
ikiwa ni uchochezi mkubwa wa kila
mtu kwenye jamii awe na uwelewa
nakupaza sauti yake katika kueli
misha umma juu ya hedhi salama.
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ZIARA YA NAIBU WAZIRI OFISI YA WAZIRI
MKUU AJIRA VIJANA NA WALEMAVU

Ni ziara ya Naibu waziri ofisi ya waziri Sambamba na kupokewa na Mkuu wa
Mkuu vijana ajira na watu wenye ulem- Mkoa wa Manyara. Amepokea taarifa
avu Mh. Patriobasi Katambi amefany- fypi kuhusu maandalizi yanayoendelea
a ziara, Mkoa wa Manyara 11/8/2023, kyfanyika, ikiwa nipamoja na upandaji
akiambatana na Naibu Katibu Mkuu wa nyasi ambao umekwisha fanyika
ofisi ya Waziri Mkuu katika uwanja unao andaliwa kwajili
Ambapo amepokelewa na Mkuuwa  ya kilele cha mbio hizo.

Mkoa wa Manyara Mh Queen Sendiga. Pia ameeleza juu ya kupatiwa vifaa
Ziara hiyo yenye lengo la ukaguzi wa kutoka kwa wadau nakupewa vijana
maandalizi ya shughuli za sherehe  wa JKT kwajili yakufanya maandalizi
kilele cha mbio za mwenge zinazotaraji yanayoendana na muda uliyowekwa

wa kufanyika Mkoa wa Manyara mwenz-kwajili yaukamilishaji wa uwanja.
i Oktoba 14, 2023. Hata hivyo Mh Queen Sendiga ame-

mueleza Naibu Waziri kuwa kunachan
4 gamoto katika ujenzi wa kiwanja hicho

; ni uhaba wa fedha ameishukuru ofisi
4 Yya waziri mkuu kwakutoa Milioni 600
¥% kwajili ya maandalizi ya uwanja huo.
3 Mh. mkuu wa Mkoa ameeleza upan-
. daji wa nyasi katika uwanja wa kwaraa
A umefanyika kwa msaada wa shirikish-
0 la mpira wa miguu nchini TFF.
Ameshukuru ofisiya Waziri Mkuu
kwa jinsi ambavyo inashirikiana na ofi
si yake ya Mkoa kwa ukaribu ilikuweza
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ZIARA YA MAKAMU MWENYEKITI

WA CHAMA CHA MAPINDUZI TANZANIA BARA MH. ABRAHAMANI
KINANA MKOA WA MANYARA

miji wa Babatn Mkuu wa Mkoa wa Manyara Mh. Queen Sendlga

Akiambatana na katibu Tawala Mkoa wa _Miala baada ya mapokezi katika e

Manyara (Mh.Karolina Mthapula) na vio nana. Amefanya kikao katika jengo la

gghoglmmaer%%mki':iﬂw:Cv:;hlcnalgg:?a ﬁzm' Ccm Mkoa na wakuu wote wawilaya
na wakurugenzi wa Halmashauri zo

&l nzima ya siasa Mkoa. te katika Mkoa wa Manyara katika -
Lo ~n o o klkao hicho Comrade kinana amepo
" . ' kea taarifa fupi kutoka kwa katibu

A oo a8 Wa Ccm Mkoa wa Manyara.

A|dha katlbu wa Ccm Mkoa katlka
kuwasilisha kwake taarifa hiyo fupi
ameshukuru chama cha mapinduzi

Ziara hiyo ya Comrade Abrahamani Kina
na Makamu Mwenyekiti wa chama cha

mapinduzi Tanzania bara nikwajili ya ku \endelea kutekeleza iraniya chama
imarisha chama cha mapinduzi katika kwakuweza kuleta miradi mingi ya m-
Mkoa wa Manyara, Amepokelewa na wa gendeleo katika Mkoa wa Manyara.
nanchi wa Bonga kwa furaha huku wana

nchi wengi wakijitokeza katika eneo hilo.
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Pia amemshukuru Rais wa jamhuriya _Baada ya mazungumzo hayo Mh

muungano wa Tanzania Mh.Samia Sul Queen Sendiga amemkabidhi Comr
uhu Hasani kwakutoa fedha nyingi ka- @de Abrahamani kinana ripoti ya Se
tika Mkoa wa Manyara katika maeneo fikali huku tukio hilo likishuhudiwa na
mbalimbali ikiwemo elimu,Afya na uje Wakuu wa wilaya na wakurugenzi wa
nzi wa shule kila wilaya na vituo vya  Halmashauri zote za Mkoa wa Manyara.

Afva katika noazi va kata na wilava. Pamoja na tukio hilo Comrade kinana
fy gazy d amefanya kikao na wanachama cha

Mkuu wa Mkoa wa Manyara katika KuWmaninduzi Mkoa wa Manyara katika
asilisha taarifa ya Serikali, Amemshuku ;i mbi wa mikutano uliyoko katika je
ru Mh Rais Samia Suluhu Hasani kw 94 |a Com Mkoa wa Manyara, Amew
akutoa fedha za utekelezaji wa miradi, an0ngeza wanachama wa Cem Mkoa
Ameleeza kuwa hali ya usalama katika 4 Manyara kwakuimarisha chama k

Mlgoa wa Many_ara ni nzuri na hakuna gtika ngazi zote wilaya na mpaka kwe
shida yoyote pia ameshukuru kwa mab-nye kata na vijiji.

oresho ya miundo mbinu ya elimu kwa Amewakumbusha majukumu yao -
jinsi ilivyofanikiwa katika Mkoa wa Man wakuu wa wilaya kuwa wao ni nguzo
yara. kati ya chama na Serikali ameeleza
Katika kuwashilisha taarifa hivyo Mh - pia kila zuri ambalo wanachama wa
Queen Sendiga amemueleza makamu Ccm Mkoa wa Manyara wameliona au
mwenyekiti Tanzania bara Comrade Ab kushuhudia limetokana na sera nzuri
rahamani kinana kuwa Mkoa wa Manya ya chama cha mapinduzi.
ra, katika makusanyo yake ya fedha ka Katika ziara yake Comrade kinana
tika ngazi ya Mkoa umefanikiwa kukus ametembelea eneo la Daleda kati
anya Bilioni kumi na tisa hiyo nikutoka kataya Ayalagaya ambapo aliamba
na na ripoti ya mkaguzi Mkuu wa Serik tana na Mkuu wa Mkoa na kamati nz
ali ya mwaka wa fedha uliyopita 2022- ima ya chama cha mapinzudi Mkoa
2023 ikiwa ni ongezeko zaidi ya maku wa Manyara
sanyo yaliyopita. Mbunge wa Babati vijijini ambae nd-
Sambamba na hayo Mh Queen Sendiga iye mwenyeji wa eneo hilo Mh.Daniel
amemuelezea Comrade kinana kuwa Siro amempongeza Mh.Rais Samia
kunachangamoto pamoja nakuwa na  Suluhu Hasani kwa utekelezaji mzuri

mafaniko hayo katika Mkoa, wa irani ga chama cha mapinduzi.
Miongoni mwa changamoto hizo ni pam Sambamba na hayo Mbuge huyo am

oja na upungufu wa waalimu kwa baad ewatoa hofu kuhusu tatizo la maji k-
hiya maeneo katika Mkoa wa Manyara wa wananchi wa kata ya Ayalagaya
changamoto ya uhaba wa wataalamu  kwakuweza kufanikisha mradi mkub
wa Afya katika Mkoa wa Manyara chan-wa wa maji ndani ya muda mfupi kati
_gamoto za migogoro ya_Aridhi. ka_kata hiyo.
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Ameeleza juu ya kufanikisha ujenzi wa
jengo la Halmashauri ya Babati vijijini lak
ini pia upokeaji wa fedha za Tasaf kwa
kaya zisizo jiweza kiuchumi ufanikishaiji
wa ujenzi wa madarasa katika kata hiyo.

Aidha Comrade Abrahamani kinana ka
ika kuongea na wananchi wa kata ya Ay-
alagaya amemshukuru Mbunge Daniel -

Siro kwa kazi nzuri anayoifanya,

Amezungumzia utekelezaji wa mradi wa
maji kupitia mdau aliyejitokeza katika ka
ta ya Ayalagaya. Amemuhakikishia mda
u huyo kufanya kazi kwa uhuru na kuon
geza miradi mingine katika Sekta ya eli-
mu na Afya amezungumzia juu ya chang
amoto ya wawekezaji kuingilia maene-
0 ya wakulima katika kata ya Ayalagaya-
kuwaachia maeneo ilikuepuka migorogo
ro kati ya wananchi na wawekezaiji.




